Home » , » AISIIIII……….U KILL ME ( Sehemu ya 05 na 06)

AISIIIII……….U KILL ME ( Sehemu ya 05 na 06)

Written By Bigie on Friday, February 23, 2018 | 6:30:00 PM

MWANDISHI: EDDAZARIA G.MSULWA
ILIPOISHIA   

Kitendo cha kufunga mlango kwa funguo, nikamuwahi Maria kwa nyuma na kumshika kino, kwa haraka Mariam akakurupuka mikononi mwangu na kunigeukia. Akanitandika kofi moja zito la shavu huku akiachia msunyo mkali na mzito.
“Mimi sio malaya wa kujirahisha kwa mwanaume, na sijakuja hapa unitomb*, lala zako kitandani mimi nitalala hapa kwenye kochi”
Mariam alizungumza huku akiwa amekunja sura, akapiga hatua hadi lilipo sofa akajirusha na kukaa, huku akinikazia macho makali.

ENDELEA   
Sikuamini kwamba Mariam anaweza kuwa mkali sana kwenye hili. Kwa mtazamo wa haraka haraka ukimtazama unaweza kusema kwamba ni msichana anaye jirahisisha sana katika kulitoa penzi lake. Moja kwa moja nikajitupa kitandani huku nikijisikia aibu sana kwa kitu ambacho nimekifanya kwa Mariam kwa maana sikuhitaji kuweza kukifanya kwa haraka.
Kwa msongamano wa mawazo mengi nikajikuta nikipitiwa na usingizi. Simu iliyopo mfukoni mwangu ikanistua kwa mlio wake nilio uweka katika mfumo wa mtetemesho(vibration).  Taratibu nikaitoa mfukoni na kuitazama nikiwa na mawenge ya usingizi sana na kukuta anaye piga simu ni K2.
“Haloo”
“Umeamkaje?”
“Salama tu”
Nilizungumza huku nikijinyanyua kitandani, moja kwa moja nikayatupia macho yangu kwenye sofa na kukuta Mariam akiwa hayupo. Kwa haraka nikanyanyuka kwenye kitanda huku simu yangu ikiwa kwenye sikio.
 
“Vipi umesha jiandaa kwenda kazini?”
“Ahaa ndio”
“Sawa, mimi ndio natoka, yaani hapa nina hamu na wewe, natamani nije hata kwako unipatie japo goli moja kisha twende kazini”
“Usijali luch tutaonana”
Nilizungumza huku niki nimefungua mlango wa bafuni na kumkuta pia Mariam hayupo. Nikatazama saa ya ukutani na kukuta ni saa kumi na mbili na nusu.
“Ok basi ngoja mimi nitangulie”
“Sawa”
Nikakata simu na kuirudisha mfukoni. Nikatoka chumbani na moja kwa moja nikaeleka katika barabara, nikamuita bodaboda wa pikipiki na kumuomba aniwahishe nyumbani kwa haraka. Akafanya hivyo, hadi ninafika snyumbani ni saa moja kasoro. Nikampa dereva pikipiki pesa yake. Kitendo cha kufika getini nikakutana na Mariam uso kwa uso akifungua geti akiwa amevalia tisheti ya chuo hicho cha ualimu huku akiwa ameshika mkobwa wake mdogo.
 
    Mariam akanitazama kwa jicho kali huku akisimama, akanipita na kuondoka zake, akapanda pikipiki niliyo kuja nayo. Nikaingia ndani na kukutana na mama Mariam kwenye kordo akitoka kuoga.
“Mambo Dany”
“Poa shikamooo mama”
“Marahaba”
Kutokana nimechelewa sana kazini, sikutaka hadithi na mama Mariam. Moja kwa moja nikaelekea chumbani kwangu nikafungua. Nikachukua taulo na kuelekea moja kwa moja bafuni. Haraka haraka nikaoga na kurudi chumbani kwangu na kumkuta mama Mariam akiwa amekaa kwenye sofa la chumbani kwangu huku akiwa  amevalia kanga moja iliyo lowana lowana maji na kuufanya mwili wake kushikana na kanga hiyo.
 
“Nimekuletea taulo lako”
“Asante naomba utoke nahitaji kwenda kazini sasa hivi”
“Mmm Dany, ndio haraka haraka hivyo hata sijakufaidi vizuri”
“Mama Mariam tafadhali ninakuomba utoke ninawahi kazini bwana”
Mama Mariam akasimama na kunisogelea sehemu nilipo simama, huku akiifungua khanga yake na kuiangusha chini.
“Dany jogoo wako kila ninapo mfirikira mwili mzima huwa unianisisimka, tafahdali nipatie japo kimoja. Jana usiku mwenzako sijalala nimekesha kwa kujitia vidole, tafadhali mpenzi”
 
Mama Mariam alizungumza huku machozi yakimlenga lenga. Akanisogelea na mkono mmoja akaupitisha kiunoni mwangu na kunishika kiuno.
“Hivi ni kweli Dany utaniacha na nyege zote hizi, hembu tazama hadi huku chini kumesha anza kuvuja”
Mama Marima alizungumza kwa vitendo huku akinionyesha manii jinsi  zinavyo teremka taratibu kwenye mapaja yake.
Jogoo wangu taratibu akaanza kunyanyuka nyanyuka taratibu. Mama Mariam akagundua hilo na kuuleta mkoo wake mwengine kwenye taulo na kulisogeza taratibu na kumshika jogoo wangu.
“Mama Mari…..”
“Noooo”
Tayari Mama Mariam alisha nisikumia kwenye kitanda. Akamuingiza jogoo wangu mdomoni mwake na kuanza kumnyonya kwa pupa, jinsi mama Mariam anavyo zidi kumnyonya jogoo wangu ndivyo jinsi nilivyo zidi kupagawa kwa raha.
 
“Aisiiiiiii………”
Mama Marim alizungumza huku akimkalia jogoo wangu. Sikuamini kumuona jogoo wangu akizama wote kwenye kitumbua cha mama Mariam ambaye jana yake alihisi kufa kufa nilipo mzamisha. Kwa unene wa mapaja na makalio ya mama Mariam, jinsi alivyo kua akipanda juu na kushuka chini, ukaanza kusikila mlio wa PWAAAA PWAAA PWAAA.
Mama Marim akawa kama amenipania, kwa maana ana muhimili jogoo wangu kwa kila namna anavyo mpeleka ndivyo nilivyo zidi kuchanganyikiwa na mauno yake, hadi jasho likawa linamtiririka.
“Dany nakuja, nakuja, nakujaaa………”
Mama Marim alizungumza huku akiongeza kasi ya kukama kiuno, ikafikia kipindi akanilalia kifuani huku akiendelea kukipeleka kasi kiuno chake, na kuanza kuwafanya waarabu weupe kuanza kujiandaa kutoka.
“Dany nakojoo, nakojooa mama yangu weeeeee”
Mama Mariam mwili wake mzima akakakamaa, hadi kwenye kitumbua chake na kumfanya jogoo wangu apate joto maradufu. Pasipo kutegemea nikajikuta waarabu wangu wote wakishilia kwenye ndani ya kitumbua cha mama Mariam.
 
“Mamamaeee, wee mtoto, mbo** yako umeipaka nini?”
Mama Marima alizungumza huku akijinyanyua kifuanai mwangu, jogoo wangu akawa bado hajatoka kweneye kitumbua chake, akajitingisha tingisha huku akiwa ameing’ata midomo yake kwa hisia kali sana.
“Kwa nini?”
“Ahaaa sijapata ona, mbo** tamu kama yakwako”
“Hakuna kitu”
“Mmmmmm…….”
Mama Marim aliguna huku akijimchomoa jogoo wangu taratibu na kusimama. Nikanyanyuka kitandani na kuliokota taulo langu chini. Nikajifunga kiunoni kwa haraka haraka, nikaitazama saa yangu ya ukutani na kukuni ni saa moja na nusu asubuhi.
“Shiitiii, nimechelewa kazini”
Nikatoka chumbani kwangu kwa haraka na kueleka bafuni kwa maranyingine. Nikaoga na kurudi chumbani kwangu na kumkuta mama Mariam akiwa ameliekekezea feni kwake limpepe jasho limwagike. Nikafungua kabatini na kutoa suruali nyeusi, shati yeupe la mikono mirefu pamoja na koti jeusi.
“Unavaa suti leo?”
“Ndio”
 
Nilizungumza huku nikijifuta maji mwilini mwangu. Nikavaa boksa, kisha suruali, nikafwata shati pamoja na koti lake.
“Ufungo tai”
Mama Mariam akasimama na kulisogeea kabati langu. Akatazama tai nilizo zining’iniza. Akachukua tai moja yeusi na kuanza kunifunga shingoni.
“Daaa tukio hili linanikumbusha mbali sana”
“Wapi huko?”
“Kipindi marehemu baba Mariam, akiwa anaamka kwenda kazini, mara nyingi nilikuwa ninapenda kumfunga tai yake”
“Ahaaa, sawa”
Mama Mariam akaniletea viatu nyeusi nilivyo viweka nyuma ya mlango, kwneye sehemu maalumu ya kuviweka. Akanivalisha soksi pamoja na viatu akaniweka vizuri tai yangu pamoja na koti.
“Hapa sas umependeza mpenzi wangu”
“Asante”
“Ila Dany wewe ni mzuri, kama mwanamke hiyo sura yako”
“Acha hizo”
“Kweli Dany yaani uma macho ya kike, kitu kilicho kuokoa ni umbo lako, la mazoezi la sivyo ukijifunga kanga kichwani watu wanakutongoza”
 
Mama Mariam alizungumza katika hali ya kutabasamu. Kitu kilicho niumiza kichwa ni jinsi gani ninaweza kuitoa bastola yangu niliyo iweka chini ya kitanda kwa maana sipendi mtu yoyote kuweza kuifahamu kazi yangu na endapo mama Mariam ataiona silaha hiyo ni lazima atakuwa na maswali mengi mengi yatakayo nikere na kunipa wakati mgumu sana.
“Ok naomba uchukue kanga ujifunge nahitaji kutoka sasa mama”
“Ila Dany, unaonaje ukaniachia funguo yako nikakufanyia usafi kwa maana huwezi kutoka na kukiacha kitanda kama hivi”
“Ahaa bado mapema sana, huko mbele mbeleni nitakuwa nina kuachia ufunguo”
“Ina maana huniamini si ndio?”
“Sio kwamba sikuamini, ila bado mama”
“Sawa”
Mama Mariam akaokota kanga yake na kujifunga vizuri, akapiga hatua hadi mlangoni akasogeza pazia taratibu kuchungulia nje, alipo ona hakuna mtu akarudi akanibusu mdomoni kisha akachungulia tena na kuondoka kwa mwendo wa haraka. 
 
Niakarudi kitandani na kunyanyua godoro langu, nikaichukua bastola yangu. Nikaichomea kwa nyuma kiunoni. Nikatoa waleti na simu kwenye suruali niliyo ivua na kuviingiza kwenye mfuko wangu wa suruali niluyo ivaa.
Nikafunga chumba changu na kutoka nje, kwa bahati nzuri nikapata dereva wa pikipiki. Moja kwa moja nikaeleka ofisini huku kwa mara kadhaa nikumuimiza dereva huyo kuongeza mwenda wa pikipiki ili tuwahi kufika.
     Hadi ninafika ofisini ikawa imesha timu saa mbili na dakika kumi, na muda wa wafanyakazi wa mwisho kuwasili ofisini ni saa moja na nusu asubuhi. Nikashuka kwenye pikipiki na kumlipa dereva, nikakimbilia ndani ya jengo letu la ofisi.  Nikasimama sehemu ya lifti inayo onyesha inashuka chini ikitokea kwenye gorofa za juu.
“Mambo Dany”
Sauti ya binti mmoja ambaye ni mgeni katika ofisi yetu alinisalimia huku akisimama pembeni yangu, sote tukisubiria lifti hiyo kufika chini tulipo.
 
“Safi Suzy za kwako”
“Poa, naona leo umechelewa”
“Ahaa si unajua mwanzo wa wiki jinsi ulivyo mgumu”
“Kweli, ila umekosa kikao cha asubuhi, mkuu amekoroma sana kwa wachelewaji”
“Ameitisha mkuu nani?”
“K2”
Kusikia hivyo nikashusha pumzi, kwa maana nilidhani ni Mzee Ndimbo, ambaye siku zote hapendi masihara kwa wazembe.
“Tena ametoa ujumbe ukifika ofisini kwa yoyote atakaye kuona ukamuone ofisini kwake”
“Mmmmm, kazi kweli kweli”
Lifti ikafunguka, wakatoka wafanyakazi wawili ninao fanya nao kazi ofisi moja. Tukasalimiana kisha nikaingia kwenye lifti iliyo tupeleka hadi gorofa ya kupi kwenye ofisi zetu. Kama alivyo nieleza Zuzy moja kwa moja nikaelekea ofisini kwa bosi wetu K2.
“Mkuu yupo?”
Nilimuuliza secretary wa K2, aliye nikodolea macho baada ya kunitazam.
“Nini mbona umenikodolea mimacho”
“Bosi yaani ana hasira na wewe, hivi umeitazama simu yako. Amekupigia mara kibao”
 
Hapo ndio nikaitoa simu yangu mfukoni, nikakuta missed call ishirini za K2, na kwa bahati mbaya simu yangu sijui ilijiminya vipi ikawa katika mfumo wa silence, kwa maana hiyo simu zote alizo piga hakuna hata moja niliyo weza kuisikia. Japo nimeanzisha mahusiano ya kimapenzi na K2, ila bado woga wa mfanyakazi na bosi wake upo bado moyoni mwangu.
Kijasho nikahisi kikinitiririka usoni, huku tumbo la haja kubwa likianza kunikoroma. Hata kabla sijafanya chochote, mlango wa ofisi ya K2 ukafunguliwa. Akanitazama kwa sura ya ukali hadi mimi mwenyewe nikaogopa.
“Njoo ofisini kwangu”
Alizungumza na kurudi ofisini kwake, nikatazamana na secretary wake aliye nionyeshea sura ya huzuni kwani sote tunamfahamu mwanamama huyu, akikasirika huwa hana masiraha kabisa, na anaweza hata akakuchapa vibao mbele za watu bila kujali umri wako au heshima yako mbele za wafanyakazi wengine.
Nikairudisha simu yangu mfukoni, nikapiga hatua hadi mlangoni mwa ofisi yake, nikashika kitasa na kukisukuma taratibu. 
 
Kitendo cha kuingia tu, nikamkuta K2 amesimama akinisubiria, kofi zito likatua shavuni mwangu nahisi hadi sekretari wake aliweza kusikia kwa maana mlango bado haukuwa umefunga vizuri.
“Hii ofisi ni ya baba yako?”
K2 aliniuliza kwa sauti ya ukali hadi nikahisi mwili mzima ukizizima kwa woga. Sikujibu kitu na sura yangu nikawa nimeiinamisha chini, nikiyasikilizia maumivu makali ya kibao hicho. Kwa kidole kimoja akaninyanyua uso wangu na kunitazama huku sura yake ikiwa bado imejikunja.
“Unahisi kunitomb** kwako ndio kunaweza kukufanya ukawa mzembe kazini?”
“Hapana mkuu”
Nilijibu huku machozi yakinilenga lenga.
“Hata nikikupa kum** yangu au mkund** wangu, bado huwezi kukiuka sheria na misingi ya kazi. Unakuja saa mbili, nakupigia simu hupokei unajihisi wewe ni kidume si ndio?”
k2 aliziku kufoka, na kunifanya nianze kujiapiza kimoyo moyo kwamba kwamwe sinto rudia kufanya naye mapenzi, kwa manaa ubabe anao ufanya kwa wafanyakazi wengine nilisi kwangu utapungua, kumbe ndio umeongezeka mara mbili zaidi ya hapo mwanzo.
 
“Potea mbele ya macho yangu na ukawaulize wezako ni kitu gani ambacho nimeagiza wao kukifanya. Pumbavu wewe”
Nikapiga saluti na kugeuka, nikafika mlangoni na kukishika kitasa cha mlango huku dukuduku la kuhitaji kuzungumza kitu likiwa linanisumbua moyoni mwangu.
‘Potelea pote’
Nilizungumza kimoyo moyo huku nikigeuka na kumtazama K2 aliye nigeuzi mgongo wake akieleka kukaa kwenye kiti chake.
“Sikiliza, kuanzi leo. Nijue kama mfanyakazi wako na si mwanaume utakaye iona mbo** yangu ikiingia kwenye kum** yako. Jana ndio  ilikuwa mwanzo na ndio itakuwa mwisho”
K2 akageuka na kustuka kusikia maneno hayo niliyo yazungumza, nikafungua mlango na kutoka kwa hasira, iliyo yafanya machozi yangu kutiririka hadi secretary akanishangaa.

                        AISIIIII……….U KILL ME 06

    Nikajifuta machozi nikiwa kwenye kordo ya kuelekea kweye ofisi yatu. Nikaingia ndani ya ofisi wala sikumsalimi mfanyakazi yoyote jambo ambalo si kawaida kwa maana watu wamenizoea kwa ucheshi wangu kwa kila mmoja.
“K2 kasha fanya yake”
 
Rafiki yangu mmoja alizungumza huku akinitizama hadi nina kaa kwenye kiti changu. Kwa jinsi ninavyo jijua nikiwa na hasira macho yangu yanavyo kuwa nikaamini kila mmoja anauona wekundu wa macho yangu. Nikafumba macho huku nikiziba masikio, nikijaribu kushusha pumzi taratibu, ikiwa ni njia moja kupunguza hasira.
“Mambo vipi jamani”
Nilizungumza huku nikitabasamu na kuwafanya watu wote kuangua kicheko. Kila mmoja akaitikia alipo maliza kucheka.
“Munacheka nini sasa?”
“Ahaaa najua K2 kasha fanya yake”
“Ahaaa hakuna kitu kama hicho”
“Kwenda huko. Dany sikuwahi kukuona ukiwa na hasira ila leo nimekuona”
“Nilikuwa naigiza”
“Hahaaaaa, bongo movie umeileta humu ndani?”
“Si unajua siku moja moja kucheka inabidi nipaweke pembeni. Ehee niambie huyo bi mkora katoa kazi gani?”
“Kaka umepewa kazi  ya kwenda kukusanya habari shirika la nyumba”
“Kuna nini tena”
Jumbe akaniletea faili na kuniwekea mezani. Nikalifungua na kuanza kupitia ukurasa mmoja hadi mwengine. Kazi iliyo kubwa ni kwenda kufwatilia mapato ya ujenzi wa nyumba zinazo jengwa Kigamboni, na inaonyesha kuna ubadhilifu wa pesa umefanyika. Nikalifunga faili hilo na kuliingiza kwenye droo yangu.
 
“Jamani baadaye”
“Poa poa Dany”
“Nyinyi hamtoke leo?”
“Ahaa sisi kila mtu ana kazi yake”
“Ahaaa poa poa”
Nikaelekea kwenye lifti, nikaingia na kushuka moja. Nikatoka nje ya jengo, nikatembea hadi barabarani, nikakodi bajaji iliyo nipelekea hadi katika ofisi za shirika la nyumba. Moja kwa moja nikaelekea sehemu ya mapokezi na kumkuta dada mmoja mweupe aliye valia sare nadhifu sana.
“Habari yako dada?”
“Safi, nikusaidie nini?”
“Ahaa naweza kuonana mkurugenzi?”
“Hapana mkurugenzi hayupo”
“Meneja?”
“Yupo kwenye kikao cha bodi”
“Muhasibu je?”
“Naye pia yupo kwenye kikao cha bodi”
“Na kinaisha saa ngapi?”
“Kusema kweli sijafahamu kinaisha saa ngapi kwa manaa wameingia muda si mrefu”
 
“Basi ngoja niwasubirie hapa”
“Sawa”
Nikakaa kwenye viti vilivyo eneo hilo la mapokezi. Nikaitoa simu yangu mfukoni na kukuta meseji ya K2. Nikaifungua na kukuta ikiwa imeandikwa ujumbe wa kuniomba msamaha kwa kilicho tokea ofisini. Nikajikuta nikiachia msunyo hadi sekretari akanitazama na kutabasamu.
Nikairudisha simu yangu mfukoni nikachukua gazeti lililopo pembeni na kuaza kulisoma, huku nikivuta vuta muda kuwasubiria viongozi hao ambao ninahitaji kuzungumza nao. Hadi inafika saa saba kamili hapakuwa na dalili yoyote ya viongozi hao kumaliza kikao chao.
“Kaka samani ninatoka, ninakwenda lunch”
“Hao viongozi bado wapo kwenye kikao”
“Ndio naona kikao leo kimekuwa kirefu sana”
“Sawa”
Secretary huyo akaondoka, nikabaki nikiwa nina tazama wafanyakazi wanao toka na wengine kuingia. Wazo la kwenda kupata chakula likanijia. Nikatoka nje ya ofisi hizo, nikatembea sehemu hadi kwenye mgahawa uliopo karibu sana na ofisi hizo. Nikakuta wafanyakazi wengi wa shirika hilo wakiwa wamejazana. Nikatazama tazama kila sehemu na kumuona yule secretary akiwa amekaa peke yake kwenye moja ya meza. Nikaenda hadi alipo kaa na kukaa kwenye kiti hicho.
 
“Umekuja na wewe?”
“Yaa naona njaa kidogo imeniamsha”
“Karibu mimi ndio nipo katikati”
Muhudumu akanifwata kwa ajili ya kunihudumia.
“Muna pronse?”
“Ndio, unahitaji wakavu au walio pikwa rosti?”
“Niletee wakavu  pamoja na chipsi kavu”
“Sawa kaka”
“Na niletee juisi ya ukwaju”
Muhudumu akaondoka. Nikamtazama dada huyo jinsi anavyo kula chipsi yai aliyo iagiza, huku pembeni kukiwa na kuku aliye kaangwa vizuri.
“Hivi mgahawa huu chakula wanacho kipika ni kizuri?”
“Sanaa, yaani wafanyakazi karibi wote wa ofisi za hapa karibu tunakimbilia hapa wakati wa kula”
“Wee!!”
“Yaa, wewe ni mgeni kwani?”
“Yaa ni mgeni wa eneo hili”
“Wewe ofisi zako zipo wapi?”
“Ahaa zipo kariakoo”
“Ahaa unafanya kazi gani?”
“Nimfanya biashara wa duka tu. Sema leo nilikuwa na miadi ya kuonana na hao viongozi watatu sema nao wapo kwenye kikao”
 
Muhudumu akaniletea chakula nilicho muagiza pamoja na juisi. Nikaanza kula huku nikijaribu kumchunguza dada huyo, niliye ona ananifaa kwenye kazi yangu iliyo nileta hapo.
“Unaitwa nani?”
“Mimi?”
“Ndio?”
“Mery”
“Ok mimi ninaitwa Dany”
“Una jina zuri, nina mtoto wa kaka yangu naye anaitwa Dany basi ni mkorofi huyo”
“Hahaa mbona mimi sio mkorofi”
“Mmm sifahamu kwa sababu sijakaa na wewe”
“Sijui ninaweza kuipata namba yako ya simu?”
“Kusema kweli huwa sitoagi namba ya simu kwa mtu ambaye simfahamu?”
“Kwa nini?”
Hata kabala Mery hajajibu, jamaa mmoja mrefu mweusi aliye valia tisheti ya shirika hilo la nyumba akasimama pemeni ya meza yetu na kutuangalia wote wawili hususani Mery.
“Huyu nani?”
“Ni…..ni ni”
Mery alijing’ata ng’ata huku akionyesha dahiri kumuogopa jamaa huyo aliye nikazia macho baada ya kunitazama. Jamaa akachukua glasi yangu ya juisi na kunimwagia kichwani na kuwafanya watu karibia wote walio kuwepo kwenye mgahawa huo kushangaa.
 
“Mose, una fanya nini sasa?”
Merya akashushwa na kofi zito lililo mfanya arudi kukaa, mara baada ya kunyanyuka kidogo. Nikajikita nikitabsamua huku nikijipangusa uso wangu ulio jaa juisi hiyo ya ukwaju.
“Hivi wewe mseng** unapenda sana kuvamia mademu za watu si ndio?”
Jamaa alizungumza huku akinitazama kwa macho ya hasira. Nikashusha pumzi huku nikijaribu kuizuia hasira yangu.
“Wewe fala si ninakusemesha?”
Jamaa ambaye nilisikia jina lake kwamba anaitwa Mose alinishika tai na kuninyanyua kwa nguvu kwenye kiti nilicho kalia. Watu waliopo karibu na meza yetu wakanyanyuka na kujaribu kumshika huyo jamaa anaye itwa Mose.
“Muheshiwa acha hayo si unajua watu wengi”
“Niacheni nimuonyeshe huyu mjinga anakazi ya kuparamia paramia wanawake wa watu. Hapa mjini”
Mose alizungumza huku akiendelea kunikwida.  Sikuzungumza chochote zidi ya kumtazama Mose anacho taka kukifanya. Watu wakafanikiwa kumtoa jamaa huyo mwilni mwangu na kujikuta akiondoka na vifungo vyangu viwili vya shati.
 
“Na wewe twende”
Mose akamshika mkono Mery na kuondoka naye. Nikawatazama jinsi wanavyo toka kwenye mlango wa mgahawa huo. Nikachukua waleti yangu na kwenye sehemu ya malipo na kumuuliza muhudumu aliye nihudumia.
“Una nidai pesa ngapi?”
“Elfu ishirini na tatu”
“Yule dada niliye kuwa nimekaa naye pale amelipia?”
“Hapana”
“Na yeye munamdai bei gani?”
“Elfu kumi na tisa”
Nikatoa elfu arobaini na tano na kumkabidhi muhudumu huyo. Kila nilipo pita ndani ya mgahawa huo watu walinitazama huku wengine wakionekana kunionea huruma.
“Ila Mose muonevu, yeye kakuta watu wemekaa tu anawakoromea”
“Ila yule siku atakuja kupata kidume mwenzake atampiga hadi afurahi”
“Kinacho upa ujeuri ni huo uhasibu wake”
Wadada wawili walio kuwa wamekaa kwenye meza ya karibu na malngoni nilidaka mazungumzo yao na nikawa nimepata pointi kwamba kumbe mose kumbe ndio muhasibu ambaye ninatakiwa kumfanyia upepelezi. Nikafungua mlango na kutoka moja kwa moja nikarudi katika jengo lao. Nikamkuta Mery akiwa anamwagikwa na machozi huku pembeni akiwepo msichana mwengine akionekana kumfariji.
 
“Mbona unalia?”
Nilizungumza na kumfanya Mery kunyanyua kichwa chake alicho kuwa amekiinamisha. Akastuka kuniona eneo hilo na kuanza kufuta machozi yake.
“Kaka ni vyema ukaondoka kwa maana Mose akikukuta hapa unaweza kumsababishia matatizo mengine Mery”
“Kwani ofisi ya huyo Mose ipo wapi?”
Dada huyo akataka kunielekeza ila Mery akamuwahi na kumzuia kwa kumshusha mkono wake alio kuwa ameunyanyua kwa kutaka kunielekeza ofisi hiyo ilipo.
“Dany tafadhali nakuomba uo……”
Mery alinyamaza gafla huku macho yakitazama kwenye lifti, nikageuka na kumuona Mose akitoka kwenye lifti hizo, akanitazama kwa macho makali huku akinifwata nilipo simama.
 
“Wewe mwana haramu umekuja hadi huku si ndio”
Mose alizungumza na kutaka kuniparamia, ila safari hii sikuhitaji kuwa fala tena kwa maana, kitendo cha kunisogelea nimuwasha ngumi sita za kasi zilizo tua katika sura yake na kumfanya ayumbe na kuanguka chini.
Kila mtu aliye kuwa katika eneo hilo akashangaa. Mose akaanza kujizoa zoa na kunyanyuka, akasimama wima japo kwa kuyumba, akajaribu kurusha ngumi ila zote nilizikwepa, nikamtisha kidogo aniachia sura, nikavuta ngumi moja kali kabla haijafika karibu na shingo yake nikauzuia mkono.
“Usirudie tena”
Mose alicho kikosea ni kunitukania mama yangu, hapo sana nikaweka ustaarabu pembeni na kuanza kumtembezea kichapo, hadi walinzi wanao linda eneo hilo wakaja kunikamata. Nikiwa katika kizuizi cha walinzi hao  nikashangaa kuona gari ya polisi ikija eneo hilo.
“Mtuhumiwa mwenyewe huyu hapa”
Alizungumza mzee mmoja aliye valia suti ya kaki. Askari hao wakanisogelea wakiwa na bunduki zao.
 
“Nyoosha mikono, una haki ya kukaa kimya hadi pale utakapo fika kituoni kwa mahojiano”
Sikuwa mbishi, wakanifunga pingu za mikononi na kunipakiza kwenye gari lao na kuondoka eneo hilo.
“Afande ninaomba nimpigie mwanasheria wangu aje kituoni?”
Nilizungumza tukiwa njiani. Askari huyo hakuweza kunijibu chochote zaidi ya kunikata jicho baya. Tukafika kituo cha polisi. Wakanifungua pingu, wakaniamuru kuvua mkanda, viatu, kutoa waleti mfukoni. Nikafanya hivyo kitu lilicho mstusha askari aliye kuwa akinipapasa ni bastola yangu niliyo kuwa nimeichomeka kiunoni.
“Jamani huyu ni jambazi”
Askari huyo aliuzungumza kwa sauti ya juu na kuwafanya askari wengine wote kituoni kunitazama mimi huku wengine walio na bunduki kuninyooshea mimi, huku wakiniamuru kunyoosha mikono juu kwa ukali sana.
                                                                                                       ITAENDELEA

Advertisement
hapa

Post your Comment

Habari Mpya

Popular Posts