Home » , » AISIIIII……….U KILL ME ( Sehemu ya 15 na 16)

AISIIIII……….U KILL ME ( Sehemu ya 15 na 16)

Written By Bigie on Wednesday, February 28, 2018 | 4:29:00 PM

MWANDISHI: EDDAZARIA G.MSULWA 
ILIPOISHIA

Nilizungumza huku taratibu nikimzamisha jogoo wangu kwenye kitumbua chake, na kumfanya Monica atoe mguno ulio nisisimua, safari hii sikufanya kwa kumkomoa, ila ninampeleka taratibu taratibu ili kufurahia utamu wa jogoo wangu. Mtanange wa wakati huu Monica alitokea kuupenda kuliko hata mara ya kwanza, kwa maana niliweza kumsugua ipaswavyo.  Tukiwa tupo katika hatua za mwisho mwisho, Hassani na Lissa wakaingia bafuni huku wakiyumba yumba na kumwagikwa na jasho.
“Mamaeee Tanga raha jamani, waoooooo”
Hassani alipiga kelele huku akikata viuno kwa furaha na kumfaya jogoo wake aliye simama bado kucheza cheza juu chini chini juu.

ENDELEA
“Acha vituko vyako Hassani”   
“Ahaaa Dany, huyu mtoto ku*maee ni mtamu sijapata kuona aiseee”
“Nenda naye Dar”
“Ahaaa mbona tulisha lizungumza hilo tayari, kesho naondoka naye”
“Wacha wee, ndio unakwenda kukamilisha mpango wa kumuoa nini?”
“Ahaaa ukirudi Dar utakuta ngoma inongile”
Hassani alizungumza meno yote yakiwa nje, akasimama kwenye bomba la maji na kuanza kujimwagia. Lissa akamsogela na wakaanza kuoga wote, mimi na Monica tukawa tunawatazama, wakamaliza na kutoka. Monica akaniogesha taratibu pasipo maji yangu kuingia mgongoni, tulipo maliza kuoga tukatoka bafuni na kuwakuta Lissa na Hassani wamelala kitandani na kujifunika shuka moja.
“Tukae zetu kwenye kochi”
Sikutaka kubishana na wazo la Monica nikaka kwenye kochi. Nikatazama saa iliyopo ukutani mwa chumba hicho na kuuta ni saa saba sita usiku. Kwa haraka nikanyanyuka na kuifwata suruali yangu ilipo, nikatoa simu yangu mfukoni nakurudi kukaa kwenye sofa. Nikaanza kuitafuta namba ya mama sehemu nilipo isave. Nikampigia na simu nikaiweka sikioni, simu ya mama ikaita mara kadhaa, kisha akapokea.
“Mbona hamrudi?”
“Mama kuna kazi tunaimalizia nahisi nitarudi asubihi”
“Ahaaa upo na huyo mwenzio au amesha ondoka?”
“Nipo naye”
 
“Sawa, kuwa makini tu”
“Sawa mama”
“Usiku mwema”
“Na wewe mama”
Nikakata simu na kuiweka juu ya meza na kumtazama Monica aliye laza kichwa chake kwenye mapaja yangu, wakati ninazungumza na mama.
“Una usingizi?”
“Noo nilikuwa nakusikiliza unavyo zungumza na mama yako, ninamkumbuka sana marehemu mama yangu”
“Ohooo ple sana”
“Ahaa nimesha poa.”
“Ehee niambie sasa, malengo yako ni nini kwenye maisha yako?”
“Malengo ni mengi, ila kubwa ni kuachana na maisha haya. Nahitaji kuwa mtu maarufu sana kupitia kipaji cha kuigiza”
“Mimi nina marafiki zangu ambao wanahusika na filamu, nikirudi Dar hivi ninaweza kuzungumza nao na kukutanisha nao ili waweze kukusaidia”
“Nitashukuru sana Dany, katika maisha yangu ya uchangudoa sijawahi kukutana na mwanaume kama wewe, aliye jaribu kuniuliza japo hata ndoto zangu, wengi walini tomb** na kuniacha”
“Unajua binadamu tupo tofauti, huwa sipendi sana kuwaona dada zetu kama nyinyi munaifanya kazi kama hii, kwa maana inaniuma sana. Ndio maana hata nilivyo ingia humu ndani sikuhitaji kuweza kufanya chochote ila maneno yake ndio yaliyo nifanya kuweza kufanya hivyo nilivyo kufanya”
 
“Samahani kwa maneno yangu, unajua tukiwa katika kazi hii huwa tunajichetua, pale nilikuwa nikitafuta pesa tu”
Lissa na Hassani wao nao walikuwa wakizungumza mazungumzo yao. Hadi wakapitiwa na usingizi, mimi na Monica kazi yetu ikawa ni kutazama vipindi tofauti tofauti katika Tv iliyopo humu ndani ya chumba hadi Monica akapitiwa akapitiwa na usingizi na mimi nikabaki kimya, usingizi nilio lala nikiwa safarini uliweza kunisaidia sana kuto kulala, kwa usalama wetu hususani wa mali zetu kama pesa na simu kwa maana siwezi kuwaamini wasichana hawa moja kwa moja na hata wakituibia hatuna sehemu ya kuwapata tena.
   Hadi inatimu saa kumi na mbili na nusu, nikaanza kumuona Hassani akinyanyuka kitandani, akiwa anapiga miyayo.
“Vipi hujalala?”
“Ahaa sijalala, nilikosa usingizi”
“Ahaa mimi sijui hata nimepitiwa na usingizi muda gani”
“Mulikuwa munazungumza hapo na mwisho wa siku nikasikia kimya”
“Daaa”
Hassani alizungumza huku akishuka kitandani, akajinyoosha viongo vyake kwa uchovu, akamtazama Monica aliye laza kichwa chake kwenye miguu yangu, huku makalio yake yakiwa juu.
“Vipi?”
 
Nilimuuliza Hassani baada ya kumuona anamshangaa sana Monica aliye lala.
“Aiseee kumbe huyo mtoto ni mzuri kiasi hicho”
“Ndio unamuona muda huu?”
“Ahaaa ndio ndugu, jana sikuwa namchunguza sana”
“Ahaa mtoto wa watu mzuri bwana”
“Baby”
Hassani na mimi wote tukatazama kitandani baada ya kuisikia sauti ya Lissa akimuita Hassani. Lissa akaka kitaki kitandani huku akiwa amejifunika shuka hadi kifuani mwake.
“Ndio honey”
“Umeamka saa ngapi?”
Lissa alizungumza kwa sauti ya ya kudeka na kumfanya Hassani kupanda kitandani, wakakumbatiana huku wakipigana mabusu mfululizo. Kwa joto joto walilo kuaa kati yao wakajikuta wakianza kupeana mautamu. Kelele za Lissa zikamfanya Monica kunyanyuka taratibu huku akiwatizama Lissa na Hassani.
“Hawa nao, wanapenda kutomb**”   
“Umeamkaje kwanza?”
“Nimeamka salama, vipi wewe?”
“Mimi nipo safi”
“Nimekuumiza mapaja yako ehee?”
“Hapana kawaida tu”
Monica akaka kitako na kuwatazama Hassani na Lissa wanacho kifanya, sisi hatukuwa na hata hamu ya kufanya chochote. Simu yangu iliyopo mezani ikaita, nikaichukua na kuuta ni K2. Nikamtazama Hassani na Lissa wanavyo piga makelele yao, ikanibidi kuelekea bafuni na kufunga mlango kisha nikaipokea simu.
 
“Haloo”
“Umeamkaje laazizi wangu?”
“Nimeamka poa vipi wewe?”
“Mimi nimeamka salama, hapa nipo kwenye foleni naelekea kazini”
“Leo umechelewa mbona?”
“Ahaa si nilisha zoea Hassani saa kumi na moja anakuwa getini, leo hayupo nimejikuta nimechelewa kuamka”
“Ahaa pole honey”
“Asante baby, vipi kidonda kimepungua maumivu?”
“Kidogo tu”
“Pole sana, mbona sauti yako ipo kama kwenye mwangwi?”
“Nipo bafuni naoga, mama anataka kunipeleka hospitali kuchoma sindano”
“Ehee jamani unadeka wewe, jibaba zima unapelekwa hospitali na mama”
“Ahaa si unajua mtoto kwa mama hakui”
“Mmmm haya mwaya mpenzi wangu, ngoja nikuache ukachomwe sindano”
“Sawa”
“Ila usilie mtoto mzuri ehee”
“Sawa nitajikaza”
“Haya chomwa urudi kazini, yaani leo tu nimejikuta nina kumiss sana”
“Usijali nitarudi”
“Ok I love you”
 
“I love you too, mwaaa”
Nikamridhisha K2 kwa busu hilo na kukata simu, laity angejua sipo bafuni kwa ajili ya kuoga wala asinge zungumza chochote. Naiweka simu sehemu ambayo hiwezi kuingia maji kisha nikafunga maji ya bomba la mvua na kuanza kuoga nilipo maliza nikachukua simu yangu na kutoka na kumkuta Monika akiwa amejumuika na kina Lissa katika kumridhisha Hassani. Nikaanza kuvaa nguo zangu, taratibu, nikachukua shati langu nililo kuwa nimeliweka juu ya sofa nalo pia nikalivaa taratibu ili nisijiumize kwenye kidonda. Nikatoa waleti yangu mfukoni na kuanza kuhesabu noti za shilingi elfu kumi kumi nilizo zipanga humo, zilipo timu idadi ya laki mbili nikazivuta na kuzitoa. Nikazitenganisha kwa laki moja moja na kuziweka mezani na kukaa tena kwenye sofa. Hassani akamaliza kufanya kazi yake hiyo ya kuburudishana na kina Lissa na Monica.
“Hassani mimi nitaka nieleke nyumbani”
“Ahaa poa kaka, mimi naondoka na Lissa, nguo zangu basi utakuja nazo Dar”
 
“Poa”
“Dany”
Monica aliniita nikamtazama kumsikiliza ni kitu gani ambacho anahitaji kuzungumza. Akanionyeshea ishara ya kupiga simu nikatambua kwamba anahitaji namba yangu. Kwa ishara nikamuita akashuka kitandani na kunikabidhi simu yake, nikaandika namba yake ya simu na kujipigia mimi. Nikakuta simu yake haina salio.
“Nitakutumia tafahdali nipigie namba yangu inaishia na ziro ziro”
“Poa Monica”
Nikamuaga Lissa kwa kumpungia mkono, kisha nikatoa funguo ya gari mfukoni mwangu na kumrushia Hassani kitandani alipo lala. Nikatoka chumbani kwangu na kuanza kutembea kwenye kordo ndefu iliyopo katika hoteli hiyo, nikaanza kushuka kwenye ngazi taratibu huku nikitazama saa ya mimu yangu, inaonyesha ni saa moja na robo. Nikatoka nje kabisa ya hoteli, sikukuta bodaboda, ikanilazimu kuanza kutembea kwa miguu kutokana Chuda na Chumbageni sio mbali sana. Nikapita njia za vichochoro,, nikavuka reli na barabara kisha nikaanza kuelekea nyumbani kwetu. Nikafika getini na kukuta geti dogo likiwa limerudishiwa kidogo, nikaingia ndani, na kukuta gari ya mama ikiwa haipo ikionyesha kwamba amesha ondoka.
 
Ila nikasikia mziki mkubwa ukiwa unasikika ukitokea sebleni. Nikafungua mlango wa kuingilia sebleni, na kuchungulia ndani kama kuna usalama, sikuamini macho yangu kumuona Yudia dada wa kazi, akicheza mziki huo, huku akiwa amevalia chupi aina ya bikini na kanga yake akiwa ameitupa chini. Jinsi mziki huo unavyo zidi kwenda ndivyo jinsi anavyo yatingisha makalio yake makubwa yanayo lia ‘pwata pwata’. Kwa uhakika mama hayupo nyumbani ndio maana dada huyo anafanya vituko hivyo, nikaendelea kumfaidi kwa macho, akazidi kunidatisha pale alipo ibana miguu yake na kuanza kutingisha kalio lake moja baada ya nyingine, akiendana na biti hiyo ya mziki, huku akiwa amenipa mgongo. Nina uhakika wa asilimia mia kwamba hajaniona na laiti akiniona sijui atafanyeje. Taratibu nikarudishia mlango na kuufunga, kisha nikavuta pumzi na kujiweka sawa. Nikagonga kama ndio nimefika, nikarudia kwa mara ya pili, nikasikia mziki wa redio ukipunguzwa taratibu.
“Nani?”
Nikagonga huku nikiwa sijalijibu swali la Yudia, baada ya sekunde kadhaa mlango ukafunguliwa huku Yudia akiwa amevalia kanga moja. Alipo niona akastuka kidogo na kutazama chini  huku akinisilimia kwa woga. Nikaitikia salamu yake huku nikiingia ndani.
 
“Mama yupo wapi?”
“Amesha kwenda kazini”
“Ahaaa sawa, nipo chumbani kwangu, niandalie chai”
“Sawa kaka Dany”
Nikapitiliza moja kwa moja hadi chumbani kwangu, nikajitupa kitandani huku nikiwa nimechoka sana kwa kukesha usiku mzima. Nikavua shati langu pamoja na suruali, nikatoa waleti na simu nikaviweka kitandani, nikawasha A/C na kulala kifudi fudi.
Matukio tuliyo kuwa tunayafanya hotelini taratibu yalianza kujirudia kichwani mwangu na kujikuta nikipitiwa na usingizi mzito ulio jaa ndoto za ajabu ajabu tu. Kwa mbali nilianza kusikia kama sauti ya mtu ikiniita, sikuitilia maanani na kuzidi kuvuta mto, ila nikaja kuisikia kwa karibu sana na kunifanya nifumbue macho yangu na kumkuta Yudia akiwa amesimama pembeni ya kitanda changu huku akiwa amevalia gauni lake.
“Kaka Dany chai tayari”
 
Alizungumza huku akinitazama, nikamtazama kuanzia chini hadi kichwani, weupe wake na uzuri wake kukanipa kigugumizi hata cha kujibu anacho hitaji kuzungumza, nikatamani nimuone tena katika umbo lake la wazi huku akiwa anatingisha makalio yake ila ninahisi kushindwa kufanya hivyo kwa maana sina ukaribu naye kabisa.
Nikiwa hivyo hivyo nimelala kitandani nikamuomba akae kitandani, Yudia akanitazama mara mbili mbili kisha akakaa huku akiwa hajiamini.
“Mama hajakuachia maagizo yangu?”
Nilimuuliza kwa sauti ya upole, huku jinni mahaba likiwa tayari limesha nivaa, taratibu mkonno wangu wa kushoto nikauweka juu ya paja lake, na kulitomasa taratibu kidogo, nikamuona Yudia akifumba macho kwa woga na tukio hili la ufumbaji wa macho lilisha nikutaga kwa Lucy.
“Eti mama hajakuachia maagizo yangu”
Nilizungumza huku nikianza kulipandisha gauni lake juu taratibu kuhakikisha kwamba nataja kuliacha paja lake wazi, ili nilione tena kwa mara ya pili ukiachilia nilivyo liona kwa mbali alipo kuwa anacheza mzika pale sebleni.
                                                                                    
                        AISIIIII……….U KILL ME 16

Yudia alipoona kigauni chake maeneo ya mapajani ninazidi kukipandisha juu, kwa haraka akanyanyuka kitandani. Akasimama mita chache kutoka kwenye kitanda, huku nikiona dhairi mwili wake mzima unamtetemeka kwa woga.
 
“Chai tayari”   
Yudia alizungumza na kutoka chumbani kwangu na kuniacha nikiwa najilaumu kwa tama zangu, na endapo atamueleza mama juu ya hisia zangu za wazi wazi nilizo muonyesha sifahamu itatokea nini. Nikashuka kitandani taratibu, nikafungua kabati langu la nguo na kutoa pensi kwenye begi langu la nguo, kisha nikatoa na shati kubwa kiasi, nilipo maliza kuzivaa nguo hizo nikatoka chumbani kwanu huku nikiwa nina maswali juu ya kitu gani ambacho Yudia atakifanya.
Nikafika sehemu ya kulia chakula, sikumuona Yudia zaidi chupa ya chai na sahani iliyo funikwa, zilizopo juu ya meza. Taratibu nikanawa mikono kwenye sinki la kunawia, maumivu ya viganja vyangu kwa sasa yamepungua kwa kiasi kikubwa na vinaelekea kupona. Nilipo maliza kunawa, nikafungua chupa ya chai pamoja na kufunua sahani hiyo iliyo jaa chapati za kusukuma na soseji zilizo kadhaa.
 
Taratibu nikaanza kula huku kichwa changu mara kwa mara kikigeuka pande zote mbili kutazama kama ninaweza kumuona Yudia.
Hadi nina maliza sikuweza kumuona hata akikatiza kueleka jikoni, moyo wangu ukaingia simanzi kubwa kuona kwamba uwepo wangu hapa ndani umeanza kumkosesha amani na raha mtoto wa watu.
‘Dany punguza tamaa’
Nilijisemea kimoyo moyo huku nikielekea jikoni, sikumkuta. Wazo la kwenda kumuangalia chumbani kwake hilo ndilo lililo nijia kichwani mwangu, nikatoka jikoni na kuelekea kilipo chumba chake, ambacho kinatazamana na mlango wa chumba cha mama. Nikiwa karibi kabisa katika mlango huo, nikasikia miguno ya kimahaba ndani ya chumba hicho.
Mapigo ya moyo yakaanza kunidunda taratibu huku kajasho kakinimwagika. Kitu cha kwanza nilicho kiwaza ni kwa nini binti huyu amemamua kuleta mwanaume nyumbani kwetu, amejiamini nini.
Maswali hayo niliendelea kujiuliza huku nikinyata kwa utaratibu hadi mlangoni kwa nyudia. Nikajaribu kuusukuma ila nikakuta umefungwa kwa ndani.
 
“Ooooooaiaaasisssssss”
Kelele za Yudia zilizidi kuongezeka kiasi cha kuzidi kunichanganya, nikajaribu kuchungulia kwenye kitundu cha funguo, nikakutana na funguo iliyopo kwa ndnai. Nikataka kugonga ila mkono wa kulia ambao nilijiandaa kugonga mlango ukasita na kujikuta taratibu nikilitega sikio langu nisikilizie vizuri.
“Oohoo Pussy, kick my pussy”
Nilijihisi kuchanganyikiwa kwa maana kelele za Yudia ni za kumdatisha kila mwanaume, ila kitu kinacho niumiza zaidi inakuwaje mwanaume huyo anakuja tena nyumbani kwetu na kumla mfanyakazi wetu ikiwa kidume nipo mimi nipo humu humu ndani.
“Dirishani”
Nilijisema kimoyo moyo na kuanza kutembea kwa hatua za haraka ila za kunyata, nikatoka kabisa nje nakuzunguka upande wa nyuma kulipo na dirisa la Yudia. Taraibu nikaanza kunyata kulisogelea dirisha hili la kioo ambalo limefungwa vizuri ili kuzuia sauti kutoka kwa sana.
 
Taratibu nikasogeza macho yangu kuona ni kitu gani kinaendelea ndani ya chumba cha Yudia, ila nikakutana na pazia zito ambalo si rahisi kuweza kuona ndani, hata kama taa imezimwa.
“Pumbavu”
Nilijikuta nikizungumza huku nikiondoka kwa haya. Nikarudi sebleni na kukaa kwenye sofa ambalo, kama kuna mtu ambaye ameingizwa ndani humo akitaka kupita kwa lango wa uwani ni lazima nitamuona na hata akipita kwa mlango wa sebleni ndio kabisa nitamuona. Masaa madakika yakazidi kukatika hadi inatimu saa saba kasoro nikasikia mlango wa chumbani kwa Yudia ukifunguliwa. Nikajitega vizuri ili kuhakikisha ninamuona kidume huyo ambaye haogopi kuingia kwenye nyumba tena ya mkurugenzi wa jiji.
Nikamuona Yudia akiwa anatoka chumbani humo huku akiwa amevalia suruali nyeusi na tisheti nyeupe, nywele zake za kichwani ameziweka vizuri, huku kaarubu kazuri ka manukato aliyo jipulizia vikiitesa pua yangu.
 
“Yupo wapi?”
Nilijikuta nikiropoka huku nikimtazama Yudia anaye chupa na sahani mezani.
“Nani kaka Dany?”
Swali hilo la Yudia likanifanya ninyamaze kimya nisijue ni cha kumjibu.
“Ahaa hakuna kitu, kuna mambo nilikuwa ninayafikiria”
“Ok sawa”
Akabeba chupa mkono wa kushoto na sahani hizo mbili akazibeba mkono wa kulio. Kalio lake linavyo tingishika ndivyo jinsi linavyo nitia wendawazimu na kujikuta nikilaani mwanaume ambaye amekuja nyumbani kwetu na kumla mfanyakazi wetu.
“Mamaee hii zarau sasa”
Nilizidi kuzungumza maneno ya chini chini huku nikimtazama Yudia akimalizikia kuingia jikono. Mlio wa simu yangu unao itia chumbani kwangu, ndio ulio nifanya ninyanyuke na kuingia chumbani kwangum hata wazo la kulinda mwanaume ambaye amekuja kumfaidi Yudia likaniondoka kwa muda.
Nikaikuta simu yangu ikiwa juu ya kitanda, nikaichukua kwa haraka kabla haijakata nikaipokea na kuiweka sikioni kumsikiliza Hassani ni nini anazungumza.
 
“Dany niambiee kaaka”
“Savi haya vipi?”
“Ahaa nimesha ianaza safari nipo Segera hapa. Nipo na mtoto Lissa”
“Aisee wee jamaa una hatari”
“Hatari gani kaka?”
“Demu umekutana naye jana tu leo umembeba”
“Ahaa kaka, ngoja nitakucheki”
Nje nikasikia vishindo vya kama mtu anakimbia kwenye kordo, kwa haraka nifungua mlango huku simu yangu ikiwa sikioni. Nikamuona mtu akifunga mlango wa sebleni, kwa haraka nikakimbilia sebleni ila kabla sijatoka nikamuona Yudia akiwa jikoni, anaosha vyombo huku masikioni mwake amevaa earphone.
Sikumsemesha chochote zaidi ya kutaka kwenda kuwahi getini kuona ni nani aliye toka. Nikatoka nje kabisa na kukimbilia genitini kiwa peku peku. Nikafungua geti dogo na kutoka nje kuangalia ni nani, ila sikuona mtu wa aina yoyote akiwa anaonyesha dalili ya kutoka hapa nyumbani kwetu.
Nikafunga geti na kurudi sebleni, nikasimama kwa sekunde kadhaa kisha nikaelekea jikoni. Nikamkuta Yudia akiawa amefungua friji.
 
“Kuna mtu alikuwepo humu ndani ni nani?”
Nilizungumza kwa sauti nzito kidogo, Yudia hakunisikia kwa sababu hata mimi niliye simama nyuma yake ninasikia sauti ya mziki unao piga kwenye earphone zake. Nikachomoa earphone ya sikio la kulia na kumfanya kustuka na kugeuka nyuma kwa haraka.
“Nimekuuliza kuna mtu alikuwemo humu ndani ni nani?”
“Mtu…..!!?”
Yudia aliuliza kwa mshangao, akionekana kama ndio kwanza habari za mtu huyo anazisikia sasa hivi.
“Ndio kuna mtu ametoka humu ndani na kukimbilia nje”
“Ehee, kusema kweli kaka Dany mimi sijasikia kabisa”
“Utasikia saa ngapi wakati umeweka hiyo midude yako masikioni”
Nilizungumza kwa ukali, hadi Yudia akarudi nyuma kidogo kwa kuogopa. Moja kwa moja wazo langu nililo kuwa nikiliwaza kwamba kuna mwanaume ameingia ndani kwetu hapo ndipo likajitia tiki. Nikamtazama Yudia machoni kwa macho makali, kisha nikaachia msunyo na kutoka chumbani humu. Nikaingia ndani kwangu na kuufunga mlango kwa kuubamiza kwa nguvi.
 
“Fuck…..”
Nilijikuta hasira ikinipanda, huku kwa mbali nikijihisi wivu juu ya Yudia, japo simpendi kutoka moyoni, ila kitu cha mwanaume wan je kuingia ndani kwenu na kumburudisha dada wa kazi wenu na dada huyo amekubania ina uma sana.
‘Dany kuwa basi, atakupeleka wapi huyu msichana’
Nilizungumza kimoyo moyo huku nikikaa kitandani. Nikajikuta nikiwaza mambo mengi sana na kubwa zaidi ni jinsi mwanaume huyo alivyo ingia ndani kwenu na kumla Yudia, makelele yake ya mahaba yakaanza kujirudia rudia tena. Sikuwa na jinsi zaidi ya kuvua shati na kulalam usingizi mzito ikanipitia na kulala fofofo.
“Heeee Dany ni nin hii?”
Niliisikia sauti ya mama ikizungumza karibu yangu kwa haraka nikayafumbua macho yangu na kumkuta mama akiwa amekaa pembeni yangu huku akilitazama jeraha langu la mgongoni huku sura yake akiwa amekikunja, si kwa kukasirika ila kwa uchungu wa kuliona jeraha hilo.
“Shikamoo mama”
 
“Marahab, huku mgongoni imekuwaj kuwaje mpaka ukaungua hivi?”
Sikuwa na jinsi zaidi ya kuanza kumsimulia mama kwa kila kitu ambacho kiliweza kutoka katika kusaidia kuiokoa nyumb yam zee Jongo.
“Kwa hiyo mwenyewe ulijifanya super mar?”
“Hapana mama si niliamua kusaidia maisha ya watu?”
“Ahaa mama usiseme hiyo, ila kupitia hilo pia nimepata likizo”
“Mjinga wewe, ungekufa ndio ungepeta likizo ya moja kwa moja ya kuzimu”
“Mama”
“Ngoja nimpigie daktari aje kukutibu, na jana umekuja hata kuzungumza, ukaenda matembezi”
Sioni ajabu kwa mama yangu kulalamika sana kwa mana nimesha mzoea kwa kulalamika kwake. Akatoa simu yake kwenye pochi na kuanza kuminya minya namba kwenye simu.
“Mama kile kimeo chako kipo wapi?”
Nilimuuliza mama kwa utani baada ya kuona amenunua simu aina ya Samsung Galax note 3.
“Kwani unaona mimi kila siku ni mtu wa kutumia vimeo”
Kauli ya mama akanifanya nicheke, akaanza kuzungumza na daktari huyo. Mazungumzo yao hayakuchukuam dakika nyingi akakata simu.
“Anakuja usitoke leo”
“Sitoki”
 
“Ngoja niaende chumbani kwangu nikaweka hii mizigo”
“Sawa mama”
Mama akachukua pochi yake na mfuko wa bluu, ambao unaonyesha kuna vitenge. Akatoka chumbani kwangu na kuniacha nikishuka kitandani, saa ya simu yangu inaonyesha saa kumi alasiri, nikatoka chumbani na kuelekea jikoni kunywa maji, nikamkuta Yudia ana kuna nazi.
Sikumsemesha kitu chochote zaidi ya kufungua friji na kumimina maji ya baridi kwenye glasi. Tukiwa hapo jikoni tukasikia sauti ya mama ikimuita Yudia kwa nguvu.
Yudia ambaye kwa sasa hajavaa earphone masikioni, akasimama kwa haraka na kueleka chumbani kwa mama.
“Ni nani ameingia chumbani kwangu?”
Sauti ya mama iliweza kunifikia hadi jikoni nilipo, ikanibidi kutoka jikoni na kusimama kwenye kordo nikatazama mlango wa mama ulio achwa wazi kidogo. Nikasikia sauti ya Yudia akijitetea kwamba aliingia asubuhi tu alipo kuwa anafanya usafi.
 
“Ohoo Mungu wangu jamani”
Kauli hiyo ya mama ikanistua kidogo na kujikuta nikielekea chumbanikwa mama na kuufungua mlango na kukuta kiji shelf cha chumba ambacho kimejengewa ukutani kikiwa kimevujwa. Huku baadhi ya vitu vikiwa vimeanguka chini ikiwemo vibunda vya pesa za kigeni ambazo ni dola za Marekani na Paun ya Uingereza.
“Mama kuna nini?”
“Kuna nyaraka za serikali ambazo ni muhimu sana, zimeibiwa. Sijui nitafanya nini mimi”
Mama alizungumza kwa unyonge huku machozi yakimlenga lenga mikono yake akiwa ameiweka kichwani, hapo ndipo taratibu nikaanza kupata picha ya mtu ambaye alitoka kasi na nilimuhisi kwamba ni mwaume wa Yudia kumbe sivyo hivyo ni mwanaume aliye kuja kuiba nyaraka muhimu za mama.
“Dany mwanangu unatakiwa kufanya kitu, la sivyo kazi sina mwanaungu”
Mama alizungumza huku machozi yakimwagika kitendo kilicho nifanya nijisikie vibaya sana moyoni mwangu.
                                                                          

Advertisement
hapa

Post your Comment

Habari Mpya

Popular Posts